Bóng nước tại Thế vận hội Olympic Tokyo 2020: hướng dẫn, lịch trình và lịch trình

Ngày 22 tháng 7 năm 2021 lúc 4:49 chiều

CEST


Bóng nước trong Thế vận hội Tokyo 2020 sẽ diễn ra tiếp theo Ngày 24 tháng 8 đến ngày 8 tháng 8 tại Trung tâm Thủy sinh Tatsumi Water Polo và sẽ dựa trên hai giải đấu: một trong 12 đội (nam) và một trong 10 đội (nữ). Các trận đấu sẽ bao gồm bốn phần tư, mỗi phần sẽ kéo dài tám phút và có thể thay người liên tiếp do yêu cầu của kỷ luật: bạn không được dùng chân chạm vào đáy vực.

Theo nghĩa này, cuộc thi – đến khi bắt đầu – sẽ được tổ chức thành hai nhóm, mỗi nhóm sáu đội (nam) và hai trong năm (nữ). Bộ Miki Goose -Đội bóng nước nữ của Tây Ban Nha- được đóng khung trong Nhóm A cùng với Úc, Nam Phi, Hà Lan và Canada trong khi Nhóm B Nó bao gồm Nga, Trung Quốc, Hungary, Hoa Kỳ và Nhật Bản.

Liên quan đến đội bóng nước nam Tây Ban Nha, đội của David Martin được đóng khung trong Nhóm B cùng với Serbia, Croatia, Montenegro, Úc và Kazakhstan, mặt khác, Nhóm A Nó bao gồm Hy Lạp, Hungary, Ý, Hoa Kỳ, Nhật Bản và Nam Phi.

Các vận động viên để xem

Mặc dù chúng tôi vẫn nhìn vào Tây ban nha, điều quan trọng là đừng để mất dấu Serbia và Croatia vì cả hai lựa chọn họ đã giành huy chương vàng ở Rio 2016 (Cuối cùng, đội Serbia đã lấy nó nhưng, đội Croatia đã giành HCV tại London 2012). Ngoài ra, các lựa chọn của Hungary và Ý Họ cũng là những ứng cử viên rõ ràng để giành HCV vì người đầu tiên đã giành được tổng số huy chương vàng mới kể từ đầu môn thể thao này ở Thế vận hội Olympic 1900 trong khi người thứ hai có ba huy chương vàng, hai bạc và ba huy chương đồng.

Lịch

Thứ bảy, ngày 24 tháng 7:*giờ: múi giờ Tây Ban Nha (chênh lệch 7 giờ với Tokyo, Nhật Bản).

  • 07:00 giờ *: Nữ, sơ loại – bảng B (Nhật Bản – Hoa Kỳ).
  • 08 giờ 30: Nữ, sơ loại – bảng A (Canada – Úc).
  • 11 giờ 20: Nữ, sơ loại – bảng A (Nam Phi – Tây Ban Nha).
  • 12h50: Nữ, sơ loại – bảng B (Trung Quốc – Nga).

Chủ nhật, ngày 25 tháng 7:

  • 03 giờ 00: Nam, sơ loại – Bảng A (Nam Phi – Ý).
  • 04 giờ 30: Nam, sơ loại – bảng A (Hungary – Hy Lạp).
  • 07 giờ 00: Nam, sơ loại – Bảng A (Hoa Kỳ – Nhật Bản).
  • 08:30 giờ: Nam, sơ loại – bảng B (Úc – Montenegro).
  • 11 giờ 20: Nam, sơ loại – bảng B (Serbia – Tây Ban Nha).
  • 12h50: Nam, sơ loại – bảng B (Croatia – Kazakhstan).

Thứ Hai, ngày 26 tháng 7:

  • 07 giờ 00: Nữ, sơ loại – bảng B (Hoa Kỳ – Trung Quốc).
  • 08 giờ 30: Nữ, sơ loại – bảng B (Nga – Hungary).
  • 11 giờ 20: Nữ, sơ loại – Bảng A (Úc – Hà Lan).
  • 12h50: Nữ, sơ loại – bảng A (Tây Ban Nha – Canada).

Thứ Ba, ngày 27 tháng 7:

  • 03:00 giờ: Nam, sơ loại – Bảng A (Nam Phi – Hoa Kỳ).
  • 04:30 giờ: Nam, sơ loại – bảng B (Montenegro – Tây Ban Nha).
  • 07 giờ 00: Nam, sơ loại – bảng B (Kazakhstan – Serbia).
  • 08 giờ 30: Nam, sơ loại – bảng A (Ý – Hy Lạp).
  • 11 giờ 20: Nam, sơ loại – Bảng A (Nhật Bản – Hungary).
  • 12h50: Nam, sơ loại – bảng B (Australia – Croatia).

Thứ 4, ngày 28 tháng 7:

  • 07 giờ 00: Nữ, sơ loại – bảng B (Hungary – Hoa Kỳ).
  • 08:30 giờ: Nữ, sơ loại – bảng A (Canada – Nam Phi).
  • 11 giờ 20: Nữ, sơ loại – bảng B (Trung Quốc – Nhật Bản).
  • 12h50: Nữ, sơ loại – bảng A (Hà Lan – Tây Ban Nha).

Thứ Năm, ngày 29 tháng 7:

  • 03 giờ 00: Nam, sơ loại – Bảng A (Hungary – Nam Phi).
  • 04 giờ 30: Nam, sơ loại – bảng B (Tây Ban Nha – Hà Lan).
  • 07 giờ 00: Nam, sơ loại – Bảng A (Hoa Kỳ – Ý).
  • 08:30 giờ: Nam, sơ loại – bảng B (Croatia – Montenegro).
  • 11 giờ 20: Nam, sơ loại – Bảng A (Hy Lạp – Nhật Bản).
  • 12h50: Nam, sơ loại – bảng B (Serbia – Australia).

Thứ sáu, ngày 30 tháng bảy:

  • 07h00: Nữ, vòng loại – Bảng A (Nam Phi – Hà Lan).
  • 08:30 giờ: Nữ, sơ loại – bảng B (Hoa Kỳ – Nga).
  • 11 giờ 20: Nữ, vòng loại – bảng B (Nhật Bản – Hungary).
  • 12h50: Nữ, sơ kết – bảng A (Tây Ban Nha – Australia).

Thứ bảy, ngày 31 tháng 7:

  • 03 giờ 00: Nam, sơ loại – bảng B (Montenegro – Hà Lan).
  • 04 giờ 30: Nam, sơ loại – bảng B (Úc – Tây Ban Nha).
  • 07 giờ 00: Nam, sơ loại – Bảng A (Hoa Kỳ – Hungary).
  • 08:30 giờ: Nam, sơ loại – bảng B (Croatia – Serbia).
  • 11 giờ 20: Nam, sơ loại – bảng A (Ý – Nhật).
  • 12h50: Nam, sơ loại – Bảng A (Nam Phi – Hy Lạp).

Chủ nhật, ngày 1 tháng 8:

  • 07 giờ 00: Nữ, sơ loại – bảng B (Hungary – Trung Quốc).
  • 08:30 giờ: Nữ, vòng loại – Bảng A (Hà Lan – Canada).
  • 11 giờ 20: Nữ, vòng loại – bảng B (Nga – Nhật).
  • 12h50: Nữ, vòng loại – bảng A (Australia – Nam Phi).

Chủ nhật, ngày 2 tháng 8:

  • 03 giờ 00: Nam, sơ loại – Bảng A (Hungary – Ý).
  • 04:30 giờ: Nam, sơ loại – bảng A (Hy Lạp – Hoa Kỳ).
  • 07 giờ 00: Nam, sơ loại – bảng B (Serbia – Montenegro).
  • 08 giờ 30: Nam, sơ loại – bảng B (Tây Ban Nha – Croatia).
  • 11 giờ 20: Nam, sơ loại – bảng A (Nhật Bản – Nam Phi).
  • 12h50: Nam, sơ loại – Bảng B (Australia – Kazakhstan).

Thứ ba, ngày 3 tháng tám

  • 07:00 giờ: Nữ, tứ kết
  • 08:30 giờ: Nữ, tứ kết
  • 11:20 giờ: Nữ, tứ kết
  • 12:50 chiều: Nữ, tứ kết

Thứ tư, ngày 4 tháng 8

  • 07:00 giờ: Nam, tứ kết
  • 08:30 giờ: Nam, tứ kết
  • 11 giờ 20: Nam, tứ kết
  • 12:50 chiều: Nam, tứ kết

Thứ năm, ngày 5 tháng 8

  • 07:00 giờ: Vòng loại 5-8 nữ
  • 08:30 giờ: Nữ, bán kết
  • 11 giờ 20: Vòng loại 5-8 nữ
  • 12:50 trưa: Nữ, bán kết

Thứ sáu, ngày 6 tháng 8

  • 07:00 giờ: Vòng loại nam thứ 5-8
  • 08:30 giờ: Nam, bán kết
  • 11 giờ 20: Vòng loại 5-8 nam
  • 12:50 trưa: Nam, bán kết

Thứ bảy, ngày 7 tháng 8

  • 02:30 giờ: Vòng loại nữ 7-8
  • 04:00 giờ: Vòng loại 5-6 nữ
  • 6h40: Nữ, tranh huy chương đồng
  • 09:30: Nữ, tranh huy chương vàng

Chủ nhật, ngày 8 tháng 8

  • 02:30 giờ: Vòng loại nam từ 7-8
  • 04:00 giờ: Vòng loại nam thứ 5-6
  • 06:40 giờ: Nam, tranh huy chương đồng
  • 09:30 giờ: Trận tranh huy chương vàng nam

Leave a comment

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *